ผู้เขียน หัวข้อ: คราบเทปกาวติดที่ฟิล์มลบออกยังไงดีครับ  (อ่าน 382 ครั้ง)

Grunway

ใช้รถต่อจากคนอื่น มันมีเศษกาวสีดำติดตรงฟิล์มหน้า ลบออกยังไงดีครับ ใช้พวกน้ำยาอะไรได้บ้าง ฟิล์มจะเป็นรอยไหม น่าจะติดมานานกาวแห้งๆหมดแล้วอะครับ

gagharley

Re: คราบเทปกาวติดที่ฟิล์มลบออกยังไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2016, 10:51:31 AM »
ลองสเปร์ยลบคราบกาวของ 3m ครับ ขายเป็นกระป๋องตามพวกบีทูเอส ฉีดแล้วเช็ดคราบกาวจะหลุดออกง่าย